วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.ยุภาภรณ์ เทพจันทร์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง นำคณะครู นักเรียน นักศึกษาเข้าร่วมการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์อาชีวศึกษา ระดับภาค (ภาคเหนือ) ประจำปีพุทธศักราช 2567 ครั้งที่ 33 ระหว่างวันที่ 24-25 กรกฎาคม 2567 ณ วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย ผลการประกวดปรากฏว่า โครงงานวิทยาศาสตร์ เรื่อง การพัฒนาเครื่องดื่มข้าวหอมมะลิดำโพสไบโอติกจากผงผิวข้าวที่ผ่านการเอนแคปซูเลชันร่วมกับการทำแห้งแบบโฟมแมท ระดับ ปวส. ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1เป็นตัวแทนภาคเหนือ เข้าสู่การประกวดในระดับชาติต่อไป นักศึกษาเจ้าของผลงาน ได้แก่ นางสาวพรศร มิ่งเชื้อ, นางสาวรัญชิดา สุพรรณ, นางสาวจิรัชยา ทิหลิ้ม, นางสาวพิชญา จันทร์ต๊ะคำ และนางสาววราพร เครือเทพ ครูที่ปรึกษาโครงงาน ครูนภษร จุ้ยอินทร์, ดร.ยุภาภรณ์ เทพจันทร์ และนางสาวมุกระวี เมตตา