วันที่ 25 กรกฎาคม 2567 เวลา 14.00 น งานความร่วมมือ วิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง จัดโครงการสร้างเครือข่ายความร่วมมือกับสถานประกอบการเพื่อการจัดการอาชีวศึกษา ประจำปีการศึกษา 2567 โดย ดร.ยุภาภรณ์ เทพจันทร์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรี นครินทร์ สนมฉ่ำ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร เป็นประธาน กล่าวต้อนรับผู้แทนจากสถานประกอบการ จำนวน 6 แห่ง ได้แก่ ไอสไตล์ โปรโฟโต้, ห้างหุ้นส่วนจำกัด เงินเฟื่องฟู, santa fe สาขาเซ็นทรัลลำปาง, สูทเลอบาตอง, ร้าน อาทิตย์ by Atip และ บริษัท สวยสนุกและมีความสุข ทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ทางวิชาการ เพื่อสร้างความร่วมมือในการจัดการเรียนการสอน แลกเปลี่ยนเรียนรู้ทักษะอาชีพ สร้างความรู้ความเข้าใจแนวทางการยกระดับความร่วมมือระหว่างสถานศึกษากับสถานประกอบการ ณ ห้องประชุมอาคารวิทยบริการ วิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง