วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 เวลา 08.00 น. นายณัฐนนท์ ภู่อริยพงศ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคลำปาง ประธานคณะกรรมการพัฒนากิจการลูกเสือ เนตรนารีวิสามัญ จังหวัดลำปาง เป็นประธานในงานลูกเสืออาชีวะจิตอาสา เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โอกาสนี้ ดร.ยุภาภรณ์ เทพจันทร์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง มอบหมายให้ นางสาวอภิวันท์ จักรคำ รองผู้อำนวยการ ปฏิบัติหน้าที่ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ เป็นผู้แทนวางพางพุ่มถวายราชสักการะ เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ ณ อาคารหอประชุม 70 ปี วิทยาลัยเทคนิคลำปาง