วันที่ 9 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. ผู้บริหาร คณะครู และนักศึกษาระดับปริญญาตรี สาขาวิชาการบัญชี วิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง เข้าร่วมโครงการปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ระดับปริญญาตรี สายเทคโนโลยีหรือสายปฏิบัติการ ประจำปีการศึกษา 2567 สถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 1 สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา โดย ดร.ยุภาภรณ์ เทพจันทร์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง มอบหมายให้ นางสาวอภิวันท์ จักรคำ รองผู้อำนวยการ พร้อมด้วยอาจารย์ผู้รับผิดชอบหลักสูตร นำนักศึกษาระดับปริญญาตรี จำนวน 25 คน เข้าร่วมรับฟังการปฐมนิเทศ ณ ห้องประชุมสถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 1 อำเภอสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่